Multi-Locus Gene-Editing yana wakiltar ci gaba mai ban sha'awa a cikin binciken kwayoyin halitta da fasahar halittu.Ƙarfinsa don shirya loci na kwayoyin halitta a lokaci guda yana da yuwuwar buɗe ɗimbin damammaki don fahimtar hadaddun tsarin kwayoyin halitta da haɓaka sabbin hanyoyin magance kalubale daban-daban.Yayin da muke ci gaba da bincike da kuma tace wannan fasaha, Multi-Locus Gene-Editing yana da babban alkawari wajen tsara makomar kwayoyin halitta da aikace-aikacenta a fagage da yawa.
Wannan dabarar tana ba masu bincike damar bincikar tasirin sauye-sauyen kwayoyin halitta a cikin kwayoyin halitta da yawa a lokaci guda, suna ba da haske mai mahimmanci game da ƙaƙƙarfan dangantakar dake tsakanin kwayoyin halitta da ayyukansu.
A cikin fasaha na gargajiya, ƙirar linzamin kwamfuta da aka gyara nau'i-nau'i da yawa za a iya samar da ita kawai ta hanyar keɓance maɓalli guda ɗaya na homozygous mice, wanda ke ɗaukar watanni 5 zuwa 6, sannan ya ba da damar yin jima'i na waɗannan berayen, wanda ya ɗauki fiye da shekaru 2, tare da ƙasa. rabon nasara.